RSS Feed

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2010 รอบสุดท้าย

Posted on

วันศุกร์ 11 มิถุนายน 2553
โจฮันเนสเบิร์ก        เวลา 21.00 น.   กลุ่ม A แอฟริกาใต้-แม๊กซิโก
เคปทาวน์                เวลา 01.30 น.    กลุ่ม A อุรุกวัย-ฝรั่งเศส

วันเสาร์ 12 มิถุนายน 2553
โจฮันเนสเบิร์ก,      เวลา 18.30 น.    กลุ่ม B อาเจนติน่า-ไนจีเรีย
พอร์ตอลิสซาเบท, เวลา 21.00 น.   กลุ่ม B เกาหลีใต้-กรีซ
รัสเทนเบิร์ก,          เวลา 01:30 น.    กลุ่ม C อังกฤษ-สหรัฐอเมริกา

วันอาทิตย์ 13 มิถุนายน 2553
โพโลเควน,            เวลา 18:30 น.    กลุ่ม C แอลจีเรีย-สโลเวเนีย
เดอร์บัน,                เวลา 21:00 น.    กลุ่ม D เยอรมันนี-ออสเตรเลีย
พริทอเรีย,             เวลา 01:30 น.    กลุ่ม D เซอร์เบีย-กานา

วันจันทร์ 14 มิถุนายน 2553
โจฮันเนสเบิร์ก     เวลา 18.30 น.     กลุ่ม E ฮอลแลนด์-เดนมาร์ก
บลูมฟอนเทน,     เวลา 21:00 น.     กลุ่ม E ญี่ปุ่น-คาเมรูน
เคปทาวน์             เวลา 01.30 น.     กลุ่ม F อิตาลี-ปารากวัย

วันอังคาร 15 มิถุนายน 2553
รัสเทนเบิร์ก,                  เวลา 18:30น. กลุ่ม F นิวซีแลนด์ – สโลวาเกีย
พอร์ตอลิสซาแบท,      เวลา 21:00น. กลุ่ม G ไอวอรี่ โคสต์ – โปรตุเกส
โจฮันเนสเบิร์ก,             เวลา 01:30น. กลุ่ม G บราซิล – เกาหลีเหนือ

วันพุธ 16 มิถุนายน 2553
Nelspruit,         เวลา 18:30น. กลุ่ม H ฮอนดูรัส – ชิลี
เดอร์บัน,              เวลา 21:00น. กลุ่ม H สเปน – สวิตเซอร์แลนด์
พริทอเรีย,           เวลา 01:30น. กลุ่ม A แอฟริกาใต้ – อุรุกวัย

วันพฤหัส 17 มิถุนายน 2553
โพโลเควน,         เวลา 18:30น. กลุ่ม A ฝรั่งเศส – เม็กซิโก
บลูมฟอนเทน,    เวลา 21:00น. กลุ่ม B กรีซ – ไนจีเรีย
โจฮันเนสเบิร์ก,  เวลา 01:30น.  กลุ่ม B อาร์เจนตินา – เกาหลีใต้

วันศุกร์ 18 มิถุนายน 2553
พอร์ตอลิสซาแบท, เวลา 18:30น. กลุ่ม D เยอรมัน – เซอร์เบีย
โจฮันเนสเบิร์ก,       เวลา 21:00น. กลุ่ม D สโลเวเนีย – สหรัฐอเมริกา
เคปทาวน์,                เวลา 01:30น. กลุ่ม C อังกฤษ – แอลจีเรีย

วันเสาร์ 19 มิถุนายน 2553
รัสเทนเบิร์ก,            เวลา 18:30น. กลุ่ม D กานา – ออสเตรเลีย
เดอร์บัน,                  เวลา 21:00น. กลุ่ม E ฮอลแลนด์ – ญี่ปุ่น
พริทอเรีย,               เวลา 01:30น.  กลุ่ม E แคเมอรูน – เดนมาร์ก

วันอาทิตย์ 20 มิถุนายน 2553
บลูมฟอนเทน,        เวลา 18:30น. กลุ่ม F สโลวาเกีย – ปารากวัย
Nelspruit,            เวลา 21:00น. กลุ่ม F อิตาลี – นิวซีแลนด์
โจฮันเนสเบิร์ก,      เวลา 01:30น. กลุ่ม G บราซิล – ไอวอรี่ โคสต์

วันจันทร์ 21 มิถุนายน 2553
เคปทาวน์,               เวลา 18:30น. กลุ่ม G โปรตุเกส – เกาหลีเหนือ
บลูมฟอนเทน,        เวลา 21:00น. กลุ่ม H ชิลี – สวิตเซอร์แลนด์
โจฮันเนสเบิร์ก,      เวลา 01:30น. กลุ่ม H สเปน – ฮอนดูรัส

วันอังคาร 22 มิถุนายน 2553
รัสเทนเบิร์ก,         เวลา 21:00น. กลุ่ม A เม็กซิโก – อุรุกวัย
บลูมฟอนเทน,      เวลา 21:00น. กลุ่ม A ฝรั่งเศส – แอฟริกาใต้
เดอร์บัน,               เวลา 01:30น. กลุ่ม B ไนจีเรีย – เกาหลีใต้
โพโลเควน,           เวลา 01:30น. กลุ่ม B กรีซ – อาร์เจนตินา

วันพุธ 23 มิถุนายน 2553
พอร์ตอลิสซาเบท,    เวลา 21:00น. กลุ่ม C สโลเวเนีย – อังกฤษ
พริทอเรีย,                 เวลา 21:00น.  กลุ่ม C สหรัฐอเมริกา – แอลจีเรีย
โจฮันเนสเบิร์ก,        เวลา 01:30น.  กลุ่ม D กานา – เยอรมัน
Nelspruit,              เวลา 01:30น. กลุ่ม D ออสเตรเลีย – เซอร์เบีย

วันพฤหัส 23 มิถุนายน 2553
โจฮันเนสเบิร์ก,       เวลา 21:00น.  กลุ่ม F สโลวาเกีย – อิตาลี
โพโลเควน,              เวลา 21:00น. กลุ่ม F ปารากวัย – นิวซีแลนด์
รัสเทนเบิร์ก,            เวลา 01:30น. กลุ่ม E เดนมาร์ก – ญี่ปุ่น
เคปทาวน์,                เวลา 01:30น. กลุ่ม E แคเมอรูน – ฮอลแลนด์

วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2553
เดอร์บัน,                  เวลา 21:00น. กลุ่ม G โปรตุเกส – บราซิล
Nelspruit,            เวลา 21:00น. กลุ่ม G เกาหลีเหนือ – ไอวอรี่ โคสต์
พริทอเรีย,               เวลา 01:30น. กลุ่ม H ชิลี – สเปน
บลูมฟอนเทน,        เวลา 01:30น. กลุ่ม H สวิตเซอร์แลนด์ – ฮอนดูรัส

โปรแกรม ฟุตบอลโลก 2010 รอบ16ทีม เวลาประเทศไทย

วันเสาร์ 26 มิถุนายน 2553
พอร์ตอลิสซาเบท, เวลา 21:00น.   รอบ16ทีม  – ที่1สาย A – ที่2สาย B
รัสเทนเบิร์ก,           เวลา01:30น.    รอบ16ทีม –  ที่1สาย C – ที่2สาย D

วันอาทิตย์ 27 มิถุนายน 2553
บลูมฟอนเทน,      เวลา 21:00น.    รอบ16ทีม – ที่1สาย D – ที่2สาย C
โจฮันเนสเบิร์ก,    เวลา01:30น.     รอบ16ทีม – ที่1สาย B – ที่2สาย A

วันจันทร์ 28 มิถุนายน 2553
เดอร์บัน,               เวลา 21:00น.    รอบ16ทีม – ที่1สาย E – ที่2สาย F
โจฮันเนสเบิร์ก,    เวลา 01:30น.    รอบ16ทีม – ที่1สาย G – ที่2สาย H

วันอังคาร 29 มิถุนายน 2553
พริทอเรีย,            เวลา21:00น.     รอบ16ทีม – ที่1สาย F – ที่2สาย E
เคปทาวน์,            เวลา01:30น.     รอบ16ทีม – ที่1สาย H – ที่2สาย G

วันศุกร์ 2 กรกฏาคม 2553
พอร์ตอลิสซาเบท, เวลา21:00น.     รอบก่อนรองชนะเลิศ
โจฮันเนสเบิร์ก,      เวลา01:30น.      รอบก่อนรองชนะเลิศ

วันเสาร์ 3 กรกฏาคม 2553
เคปทาวน์,              เวลา 21:00น.       รอบก่อนรองชนะเลิศ
โจฮันเนสเบิร์ก,     เวลา 01:30น.       รอบก่อนรองชนะเลิศ

วันอังคาร 6 กรกฏาคม 2553
เคปทาวน์, เวลา01:30น.                รอบรองชนะเลิศ

วันพุธ 7 กรกฏาคม 2553
เดอร์บัน, เวลา01:30น.                   รอบรองชนะเลิศ

วันเสาร์ 10 กรกฏาคม 2553
พอร์ตอลิสซาเบท,เวลา01:30น.    “รอบชิงชนะเลิศอันดับสาม”

วันอาทิตย์ 11 กรกฏาคม 2553
โจฮันเนสเบิร์ก, เวลา01:30น.         “รอบชิงชนะเลิศ”

Advertisements

One response »

  1. การทายว่าทีมใดจะได้แชมป์ มีเวลาทายได้ถึงเมื่อไหร่ (ก่อนเริ่มแข่งรึเปล่า) และทายได้กี่ทีมครับ

    Reply

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: